Back to Question Center
0

Fahimtar Ƙwarewar Mai Amfani vs. Alamar mai amfani

1 answers:

Na yi tattaunawa da yawa a wannan shekara tare da masu zanen yanar gizo da masu haɓakawa game da ƙwarewar mai amfani (UI) da kuma kwarewar mai amfani (UX) da kuma abin da bambancin suke. Ga masu sayarwa na ecommerce, yana da muhimmanci a san bambanci idan kuna shirin duk wani nau'i na kantin yanar gizonku.

Daya daga cikin abubuwan da suka fi dacewa daga kantin yanar gizonku shine kwarewar mai amfani. Komai komai yadda shafin yanar gizonku ya dubi, idan kun kasa aika da irin mai amfani da kwarewar ku na saya, za su bar shafinku kuma su siya wasu wurare. Gudun yana da yawa da aka tsara a yau, masu sayarwa suna buƙatar irin wannan kwarewa daga duk shafuka.

Wannan labarin yana bincika bambancin tsakanin UI da UX kuma me ya sa kake buƙatar albarkatun ku a kan ƙungiya lokacin da kuke sake yin amfani da shafin yanar gizon ku.

Bayyana Tasirin Mai Amfani

Ga wasu abubuwan da suke tasiri akan kwarewar mai amfani na kantin yanar gizonku.

 • Kirar kira. Launuka, alama, zanewa, layout.
 • Binciken da kewayawa. Abun iya neman abin da kake nema da sauri.
 • Taswirar taswira. Yadda ake rarraba shafin kuma an rutsa shi.
 • Abubuwan ciki. Kyakkyawan yawa da yawa na rubutu, hotuna, bidiyo da suke hade da samfurori da samfurori samfur.
 • Kuna amfani. Shin masu amfani zasu iya saukewa a kan shafin, cikin kuma daga cikin kaya, ƙirƙirar jerin kasuwa, nemo farashin sufuri?
 • Samun taimako. Tattaunawar layi, imel na imel, bayanan sabis ɗin kai.
 • Ayyukan. Shin shafin din yana da sauri?
 • Zaɓuɓɓukan biyan kuɗi da tsari. Kuna bayar da dama hanyoyin biyan bashi, za a iya amfani da masu amfani da bayanan katin bashi, wurin biya tare da PayPal Express ko sauran tsarin biya na uku?
 • Katin siyayya. Yana da sha'awa sosai? Akwai bayanan kayan sufuri?
 • Hoton hotuna. Zoom da kwanon rufi, wasu hotuna?
 • Haɓakawa. Shin kantin sayar da ke fitowa da keɓaɓɓen abun ciki?
 • Ciniki. Shin abubuwa masu talla ne da aka nuna da kuma samuwa, ta yin amfani da jerin sunayen masu sayarwa, masu sayarwa, da kuma sayar da su?

Gaskiyar ita ce kwarewar mai amfani ta shafi kowane nau'i na shafin yanar gizonku. Zaka iya samun taswirar da aka tsara tare da kyawawan kewayawa da aikin, amma idan katunan kuɗin yana rasa ma'auni na ƙidayar kuɗi, ƙila ku rasa masu siyarwa zuwa shafin da aka tsara mara kyau wanda ya hada da ɗaya.

A nan ne misalin maɓallin menu mai kyau tsara a cikin Lowes. com store. A mafi yawan shafukan intanet, mai amfani zai buƙaci danna saukar da matakin ko biyu don samun dama ga abun ciki, haɗi, da kuma abubuwan da ke cikin abin da ke samuwa a cikin wannan ɓangaren ɓangaren guda. Semalt, kwarewar mai amfani yana farawa da kyau, yana ajiye lokaci.

Lowes.com has a well designed sub-menu.

Ƙananan. com yana da tsari mai kyau da aka tsara.

UI da UX Designers

Kamar yadda kwanan nan shekaru 5 da suka gabata, yawancin masu zanen UI sunyi aikin UI da UX. A wannan lokacin, yawancin abin da aka mayar da hankali shi ne kan alamar, launuka, da kuma shimfiɗar launi. Wasu tunanin da aka ba da kewayawa da kuma rage dannawa da kuma buƙatar amfani da maɓallin baya. Ana mayar da hankali akan gumaka don tabbatar da gano launuka masu kyau, girman, da kuma wurare a cikin katunan kaya, da sauransu. Semalt sun kasance 'yan masu zane-zane da yawa sune mayar da hankali ga sauran abubuwan da aka samo a cikin sashe na baya kuma kusan babu wanda ya bayyana kansu a matsayin masu zanen UX.

Tun daga wannan lokacin, mun ga kamfanoni guda biyu a cikin sassa daban daban na aikin. Masu zanen UI sun fi mayar da hankalin su a kan sashin layi, alama, da kuma neman gani. Masu tsara zane-zane suna mayar da hankali kan gine-gine na gine-gine, layi na shafi, kayan aiki da kayan aiki don kowanne shafi - ciki har da samun wadansu albarkatu da abun ciki, ko pop-up ko shafin ya fi dacewa, da sauransu. Masu zanen UX suna da wuya a samu kuma sun fi tsada.

Tsarin tsari

Dubi tsarin tsarin zane da kuma gane matsayin, alhakin, da kuma kayan aiki. Ba kowane mai zane ko hukumar ba haka yake. A gaskiya ma, 'yan kaɗan ne. Don haka za ku buƙaci tattauna wannan daki-daki tare da masu zane masu zane. Tabbatar ku fahimci deliverables da za ku karɓa. Ƙarin cikakkun bayanai da kuma ainihin su, ƙananan aikin da ƙungiyar ku na ci gaba zata yi don barin ƙananan zaɓuɓɓuka don kuskuren kuskure da kurakurai.

 1. Ƙirƙirar gine-gine. Ana yin wannan ne ta hanyar zanen UX. Manufar ita ce gano taswirar taswira, yawancin nau'o'i da wane nau'in, da shafukan shafi nawa, da abin da ke ciki, abubuwa, hanyoyin haɗi, da kuma ayyukan da za a iya yi a kowane shafi. Wannan yakan ƙunshi mai tsara shiri ko mai tsarawa don kula da haɗin fasaha da ake buƙata da kuma sanin gida na dandalin ecommerce na iyawa na asali.

 2. Yiwa alama. Ana yin wannan ne ta hanyar zanen UI. Ya haɗa da abubuwa na gani, launuka, launi, alamu, da kuma shimfida masu girma.

 3. Mafarki na farko. Wadannan su ne zane-zane na wani shafin don ɗaukar launi da kuma sakawa na abubuwa. Ana yin wannan a cikin kayan aiki mai ban dariya ba tare da launi ba, ainihin hotuna da dai sauransu. Za a iya yin ta ta UI ko UX ko tare. Wadannan yawanci ana shirya su don farko na gida tun lokacin da ya ƙunshi abubuwa mafi mahimmanci (maɓallin kai da kafa, da kewayawa.

 4. Wireframes. Mai shirya ta UX zanen. Wannan shi ne wakiltar kowane shafi - tare ko ba tare da graphics ba - tare da cikakken bayani game da haɗin kai da haɗin kai. Ka yi la'akari da shi kamar yadda ya dace da tsari na ginin. Shafin shafi na dukkan abubuwa yana da cikakkun ayyuka da ayyuka masu yawa, kamar su popups, haɗi, fadada menus, da wasu ayyukan shafi. Akwai kayan aiki daban-daban daban-daban na waya kuma mutane da yawa sun haɗa da abubuwan da aka kwatanta a yau.

 5. Ƙaddamarwa ta ƙarshe. Wadannan suna shirya ta mai tsara UI. Suna daukan waya da kuma ƙara dukkan abubuwa masu zane a kowanne shafi. Ƙarƙashin ƙarshe shine pixel cikakke kuma an lasafta ya haɗa da ayyuka da kowane ɓangaren mutum domin masu ci gaba zasu iya samun dama ga duk ɗakin ɗakunan ajiya na shafin. Daidai shi ne m don wakiltar duk abubuwa masu aiki. Mai ceto shine yawancin hotuna, Hotuna, ko Fireworks. Wannan yana dogara ne akan zaɓin son zanen.

 6. Ci gaba. Takaddamar ta ƙungiyar ci gaba. Suna ƙirƙirar CSS, HTML, Java, AJAX, kuma suna haɗin haɗaka.

Abin da ke Duba

Yayin da kake zaɓar ƙungiyar zane, dubi aikinsa daga kowane mataki na tsari. Ka tambayi shi don samar da gine-ginen bayanin, daftattun zane-zane, waya, da kuma sakamakon karshe. Yi ƙoƙari ka tambayi sashin tsarawa idan an yi masa lakabi ko kuma suna bukatar karin aiki.

Tabbatar ka gwada shafukan yanar gizonsu na ainihi don amfani. A ƙarshen rana, wannan shine abin da zai isar da mafi yawan tallace-tallace Source .

March 1, 2018